Shirye-shiryen abinci don adanawa da kuma amfani da su nan gaba ya yi nisa da sabon salo na zamani. Yayin da suke nazarin ƙasar Masar ta dā, masana tarihi sun sami shaidar tarin kayan abinci wanda ya kasance tun shekaru 3,500 da suka gabata. Kamar yadda al'umma ta ci gaba, marufi ya ci gaba da haɓaka don saduwa da buƙatun al'umma masu canzawa da suka haɗa da amincin abinci da kwanciyar hankali na samfur.
A cikin shekaru biyu da suka gabata, an tilasta wa masana'antar shirya kayan aikin yin tunani daga cikin akwatin tare da aiwatar da ayyukansu cikin sauri sakamakon cutar ta duniya. Ba tare da ƙarshen gani nan da nan ba, yana tafiya ba tare da faɗi cewa wannan yanayin ya zama mai sassauci da tunani a waje da akwatin zai ci gaba da gudana ba.
Wasu al'amuran da muke mai da hankali a kansu ba sababbi ba ne amma suna haɓaka ci gaba a kan lokaci.
Dorewa
Kamar yadda ilimi da wayar da kan jama'a game da tasirin muhalli a duniya ya karu, haka kuma sha'awa da sha'awar samar da ƙarin zaɓuɓɓuka masu dorewa don tattara kayan abinci. Yaduwar ɗaukar kayan da ke da alaƙar muhalli ta masana'antun abinci ana tafiyar da su ta hanyar hukumomi masu tsari, samfuran ƙira, da ƙarin sanewar abokin ciniki wanda ya ƙunshi mutane daga kusan kowane alƙaluma.
Misali, A Amurka, kusan tan miliyan 40 na abinci a kowace shekara, wanda kusan kashi 30-40 cikin 100 na wadatar abinci ake jefarwa. Lokacin da kuka ƙara duk wannan, yana da kusan kilo 219 na sharar gida ga kowane mutum. Idan aka zubar da abinci, sau da yawa marufin da ya shigo ciki yana tafiya daidai da shi. Yin la'akari da hakan, yana da sauƙi a fahimci dalilin da yasa dorewa ya zama wani muhimmin yanayi a cikin marufi na abinci wanda ya cancanci kulawa da yawa.
Haɓaka wayar da kan jama'a da sha'awar yin zaɓaɓɓu mafi kyau yana taimakawa wajen fitar da sauye-sauye da yawa a cikin dorewa ciki har da yin amfani da ƙarancin marufi don kayan abinci (marufi kaɗan), aiwatar da marufi da aka yi daga abubuwan da ba za a iya lalata su ba, da kuma amfani da ƙarancin filastik.
Marufi Mai sarrafa kansa
Tattalin arzikin cutar ya ga ƙarin kamfanoni suna jujjuya zuwa layin marufi na atomatik don magance mummunan tasirin COVID akan layukan samar da su da kiyaye ƙarfin ma'aikatansu.
Ta hanyar sarrafa kansa, ƙungiyoyi za su iya ƙara yawan amfanin su yayin da suke rage sharar gida da damuwa, waɗanda ke fassara kai tsaye zuwa ci gaba a cikin layin ƙasa. Ta hanyar fitar da mutane daga ayyuka masu banƙyama waɗanda ke zuwa tare da aikin layin marufi, kamfanoni na iya sau da yawa kula da inganta ingantaccen aiki. Haɗe tare da ƙarancin ma'aikata na yanzu a duniya, sarrafa kansa zai iya taimakawa ayyukan tattara kayan abinci su shawo kan ƙalubale da yawa.
Kunshin dacewa
Yayin da dukkanmu ke komawa ga yanayin al'ada, masu amfani suna kan tafiya fiye da kowane lokaci ko sun dawo ofis, gudanar da 'ya'yansu zuwa ayyuka, ko kuma fita don yin hulɗa. Da yawan shagaltuwar da muke da shi, yana da girma buƙatar samun damar ɗaukar abincinmu tare da mu ko abin ciye-ciye ne a kan hanyar yin aiki ko kuma cikakken abinci. Akwai babban buƙatu don samarwa abokan ciniki marufi wanda ya dace don buɗewa da amfani.
Lokaci na gaba da za ku je kantin, lura da yawancin abinci masu sauƙin buɗewa suke samuwa. Ko abun ciye-ciye ne mai cike da zubowa ko naman abincin rana tare da jakar ajiyar bawo mai iya sakewa, abokan ciniki suna so su sami damar shiga abincinsu cikin sauri ba tare da wahala ba.
Daukaka ba'a iyakance ga yadda ake tattara abinci ba. Yana ƙara zuwa sha'awar nau'ikan masu girma dabam don abinci kuma. Masu amfani na yau suna son marufi mai nauyi, mai sauƙin amfani, kuma ana samunsa cikin girman da za su iya ɗauka tare da su. Masu kera abinci suna siyar da ƙarin zaɓuɓɓukan girman mutum ɗaya na samfuran ƙila sun sayar da manyan girma a baya.
Motsa Gaba
Duniya na ci gaba da canzawa, kuma masana'antunmu suna ci gaba. Wani lokaci juyin halitta yana faruwa a hankali da daidaito. Wasu lokuta canzawa yana faruwa da sauri kuma tare da ɗan faɗakarwa. Ko da kuwa inda kuka kasance tare da sarrafa sabbin abubuwan da ke faruwa a cikin marufi abinci, yana da mahimmanci kuyi aiki tare da mai siyarwa wanda ke da zurfin ƙwarewar masana'antu don taimaka muku kewaya canji.
HUAXIN CARBIDE yana da suna don masana'antu da injiniyan samfur mai inganci yayin samar da kyakkyawan sabis. Tare da fiye da shekaru 25 a cikin wuka na masana'antu da masana'antar ruwa, ƙwararrun injiniyoyinmu da masana'antar shirya kayan abinci sun ƙware wajen taimaka wa abokan ciniki haɓaka layin samarwa don haɓaka riba da inganci.
Ko kuna neman marufi na cikin-hanja ko kuma kuna buƙatar ƙarin bayani na al'ada, HUAXIN CARBIDE shine tushen ku don ɗaukar wukake da ruwan wukake. Tuntube mu a yau don sanya masana a HUAXIN CARBIDE suyi muku aiki yau.
Lokacin aikawa: Maris 18-2022