Abtract
FILIN: Karfe.
ABUBAKAR: ƙirƙira tana da alaƙa da filin ƙarfe na foda. Musamman ma yana da alaƙa da karɓar sintered hard gami akan tushen tungsten carbide. Ana iya amfani da shi don masana'anta na yankan, drills da abin yankan niƙa. Hard gami ya ƙunshi 80.0-82.0 wt % tungsten carbide da 18.0-20.0 wt % na ɗauri. Daure ya ƙunshi, wt %: molybdenum 48.0-50.0; niobium 1.0-2.0; rhenium 10.0-12.0; cobalt 36.0-41.0.
KYAUTA: karɓar gami mai ƙarfi mai ƙarfi.
Bayani
Ƙirƙirar tana da alaƙa da fannin ƙarfe na foda da kuma samar da sinadarai masu ƙarfi da aka yi amfani da su a kan tungsten carbide, waɗanda za a iya amfani da su don kera na'urori, na'urori, niƙa da sauran kayan aikin.
Sanin sintered carbide dangane da tungsten carbide, dauke da 3.0 zuwa 20.0 wt.% A binder gami dauke, wt.%: Cobalt 20.0-75.0; molybdenum - har zuwa 5.0; niobium - har zuwa 3.0 [1].
Manufar ƙirƙira ita ce ƙara ƙarfin gami.
Ana samun sakamakon fasaha a cikin abin da aka yi amfani da shi a cikin wani nau'i mai mahimmanci wanda ya dogara da tungsten carbide dauke da 80.0-82.0 wt.% Tungsten carbide da 18.0-20.0 wt.% Mai ɗaure, mai ɗaure ya ƙunshi, wt.%: Molybdenum 48 0-50.0; niobium 1.0-2.0, rhenium 10.0-12.0; cobalt 36.0-41.0.
A cikin tebur. 1 yana nuna abun da ke ciki na gami, da kuma ƙarfin ƙarshe a cikin lanƙwasa. A cikin tebur. 2 yana nuna abun da ke cikin ligament.
Tebur 1 Abubuwan Haɗawa, wt.%: ɗaya 2 3 Wolfram carbide 80.0 81.0 82.0 Bunch 20,0 19.0 18.0 Ƙarfin Lankwasawa, MPa ~ 1950 ~ 1950 ~ 1950
Tebur 2. Abubuwan Haɗaɗɗiya, wt.%: ɗaya 2 3 Molybdenum 48.0 49.0 50,0 Niobium 1,0 1,5 2.0 Rhenium 10.0 11.0 12.0 Cobalt 41.0 38.5 36.0
Ana haɗe foda na kayan haɗin gwal a cikin adadin da aka nuna, ana matse cakuda a ƙarƙashin matsin lamba na 4.5-4.8 t / cm 2 kuma an sanya shi cikin tanderun lantarki a zazzabi na 1300-1330 ° C a cikin injin don awanni 7-9. Lokacin sintering, mai ɗaure yana narkar da ɓangaren tungsten carbide kuma ya narke. Sakamakon abu ne mai yawa wanda tsarinsa ya ƙunshi barbashi na tungsten carbide da aka haɗa ta hanyar ɗaure.
Bayanan bayanai
1. GB 1085041, C22C 29/06, 1967.
https://patents.google.com/patent/RU2351676C1/en?q=tungsten+carbide&oq=tungsten+carbide+
Lokacin aikawa: Juni-17-2022